• babban_banner_01
  • babban_banner_01

Shin kun san yadda ake ƙididdige yawan amfani da Nunin LED ɗin ku?

Kafofin talla na waje sun zama kafofin watsa labarai na gaskiya, kuma ƙimar sa na musamman tare da babban bidiyo mai haske da ban sha'awa ba za a iya maye gurbinsa ba.

Mutane da yawa suna damuwa game da ikon nunin LED na waje? Ko ta yaya ake ƙididdige ƙarfin nunin LED na waje?

YauYONWAYTECHzai ba da taƙaitaccen gabatarwa ga waɗannan bangarori.

Tare da ci gaban fasaha, kafofin watsa labarun waje suna ci gaba da haɓakawa.

Bayan masu sauraron rediyo, talabijin, jaridu, da mujallu sun ci gaba da bambanta, tallan tallace-tallace na waje ya jagoranci kafofin watsa labarun ya zama kafofin watsa labaru na gaskiya tare da ƙima na musamman babu wani madadin.

图片 11

Da fari dai, game da girman ikon allon nunin jagorar waje:

Akwai nau'i biyu na ikon nuni na LED: ganiya da matsakaici.

Abin da ake kira peak power galibi yana nufin ƙarfin lantarki nan take da ƙimar halin yanzu a farawa da ƙarfin lokacin da allon duk fari ne (mai nuna fari), yayin da matsakaicin ƙarfin shine ikon da ke ƙarƙashin amfani na yau da kullun.

Menene babban ƙarfin nunin LED na waje?

Dangane da nau'ikan samfura daban-daban da masana'antun, ƙarfin kololuwar halin yanzu na allon nuni masu cikakken launi ya bambanta daga 800W zuwa 1500W kowace murabba'in mita.

Na biyu, hanyar lissafin ikon allon nunin jagorar waje:

P yana nufin wutar lantarki, U yana nufin ƙarfin lantarki, ina nufin halin yanzu.

Yawanci ƙarfin wutar lantarki da muke amfani da shi shine 5V, wutar lantarki shine 30A da 40A; nuni jagorar launi guda ɗaya shine nau'ikan nau'ikan 8 da samar da wutar lantarki na 1 40A, kuma allon jagorar launuka biyu sune nau'ikan 6 a cikin wutar lantarki 1;

Za a ba da misali a ƙasa.

Idan kana son yin murabba'in murabba'in mita 9 na cikin gida P5 nuni LED masu launi biyu, ƙididdige iyakar ƙarfin da ake buƙata.

Na farko, ƙididdige yawan adadin wutar lantarki na 40A = 9 (0.244 × 0.488) / 6 = 12.5 = 13 kayan wuta (lambobi, dangane da ma'auni mafi girma), yana da sauƙi, matsakaicin ikon P = 13 × 40A × 5V = 2600W.

Ƙarfin fitila ɗaya = ƙarfin fitila 5V*20mA=0.1W .

Ƙarfin allon nuni na LED = ƙarfin fitila ɗaya * ƙuduri (yawan pixels a kwance * adadin pixels na tsaye) / 2; matsakaicin ikon allon = ƙudurin allon * adadin fitilu a kowane ƙuduri * 0.1; Matsakaicin iko = ƙudurin allo * adadin fitilu a kowane ƙuduri * 0.1 / 2; ainihin ikon allo = ƙudurin allo * adadin fitilu a kowane ƙuduri * 0.1/yawan sikanin (4 scans, 2 scans, 16 scans, 8 scans, static).

Hanyar ƙididdige ikon allon nuni na LED shine ƙididdige adadin du maki, 0.3W / aya ​​* jimlar maki shine jimlar ƙarfi, kuma ana ninka matsakaicin ƙarfi ta hanyar 1.3.

Matsakaicin iko shine kusan rabin matsakaicin iko.

Kuma kowace igiyar wutar lantarki tana buƙatar ganin adadin kabad ɗin LED ɗin da take tukawa, da maki nawa aka ƙididdigewa, to ana iya ƙididdige yawan ƙarfin.

1. Abubuwan buƙatun ƙuduri na LED:

Nunin jagorar waje (zauna kudu da fuskantar arewa):>4000CD/M2.

Allon jagoranci na cikin gida:>800CD/M2.

Semi-na cikin gida LED kayayyaki:>2000CD/M2.

 

2. Simitoci uku na ikon nunin LED na waje:

Matsakaicin ikon allon = ƙudurin allon * adadin fitilu a kowane ƙuduri * 0.1/2.

Matsakaicin ikon allon = ƙudurin allon * adadin fitilu kowane ƙuduri * 0.1. ,

Ainihin ikon allon = ƙudurin allon * adadin fitilu a kowane ƙuduri * 0.1 / adadin sikanin (4 scans, 2 scans, 16 scans, 8 scans, a tsaye). …

Abin da ke sama taƙaitaccen gabatarwa ne game da ikon nunin LED na waje da hanyar lissafi, da fatan zai taimaka muku.

Don ƙarin cikakkun bayanai don cikakken bayanin nunin jagora don Allah bariYONWAYTECHtawagar sani.